Apple sẽ bảo vệ bạn khỏi bị theo dõi trên mạng

terabyte

Banned
Apple chính là công ty từng bị dư luận lên án vì tội theo dõi người sử dụng lại đề nghị bảo vệ họ! Nghe có vẻ buồn cười nhưng sự thật đúng là vậy!

Vậy Apple sẽ bảo vệ chúng ta ra sao? Bạn hãy nghĩ như vầy nhé:

Cách tốt nhất để giấu một người là đặt họ giữa một đống người! Vậy thì giấu danh tính của một người trên mạng thì cách tương tự là gì? Đó là giấu danh tính của họ trong một đống danh tính giả! Apple gọi đó là phương pháp "Ô nhiễm thông tin điện tử" (polluting electronic profiling). Bản quyền của phương pháp này có nội dung khá đơn giản. Apple sẽ chia những thông tin quan trọng của người sử dụng đặt vào các danh tính ảo. Kẻ theo dõi sẽ bị đánh lạc hướng bởi hàng loạt các thông tin ảo, không thể xác định đâu là thật giả.

Phương pháp này rõ ràng là hiệu quả hơn nhiều so với hiện tại. Việc dùng phần mềm để giấu danh tính người dùng đang trở nên khó khăn vì sự phát triển vượt bậc của giới hacker.

Nói là như thế nhưng bạn cũng đừng vội mừng nhé! Apple thường đăng kí rất nhiều bản quyền mà họ không bao giờ sử dụng. Phương pháp mới này tuy rất hay nhưng không có nghĩa là nó sẽ được áp dụng vào thực tế. Đơn giản chỉ vì Apple muốn chứng tỏ mình hơn người chứ chưa chắc quan tâm đến bạn!

naptheonline

Ðề: Apple sẽ bảo vệ bạn khỏi bị theo dõi trên mạng

Bảo vệ theo cách của Apple. Nhưng ai có nhu cầu được bảo vệ nhỉ?

terabyte

Banned
Ðề: Re: Ðề: Apple sẽ bảo vệ bạn khỏi bị theo dõi trên mạng

Vầy là mình làm mình hưởng à ? :D Bó tay Apple! :-??
Apple trước giờ là vậy mà! Bạn tìm hiểu kĩ một chút thì sẽ thấy họ đăng kí rất nhiều bằng sáng chế nhưng hầu hết chỉ giữ cho bản thân. Người dùng thì lâu lâu hưởng sái được một tí, không thì chỉ biết cười trừ thôi.

noob

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Apple sẽ bảo vệ bạn khỏi bị theo dõi trên mạng

Apple trước giờ là vậy mà! Bạn tìm hiểu kĩ một chút thì sẽ thấy họ đăng kí rất nhiều bằng sáng chế nhưng hầu hết chỉ giữ cho bản thân. Người dùng thì lâu lâu hưởng sái được một tí, không thì chỉ biết cười trừ thôi.

bộ có ai bỏ tiền của công sức ra nghiên cứu, đăng kí bằng sáng chế xong đem tặng cộng đồng à?

tacunguma

Member

Apple luôn luôn độc quyền nhưng không hiểu sao mọi người vẫn cứ tôn thờ nó nhỉ.?

noob

Member
Re: Ðề: Apple sẽ bảo vệ bạn khỏi bị theo dõi trên mạng

Apple luôn luôn độc quyền nhưng không hiểu sao mọi người vẫn cứ tôn thờ nó nhỉ.?

Bởi vì nó giỏi, vì nó luôn là cty tạo ra xu hướng, luôn dẫn đầu. Như vậy đã đủ chưa ^^

ledinh68

nói gì thì nói chử cứ hàng ngon ,hàng tốt có tiền là mình múc ngay .chẳn hạn như APPLE

rongdemon

koi chừng nó theo dõi nữa ah

Bên trên