Apple có thể đọc trộm iMassages của bạn

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu
Apple có thể đọc trộm iMessages của bạn

Vào tháng 6 vừa rồi, Apple cho biết rằng việc liên lạc qua iMessages được bảo vệ bởi "mã hóa end-to -end", do đó nó an toàn ngay cả với chính Apple cũng "không thể giải mã dữ liệu đó". Nhưng thực tế thì không hẳn là như vậy.

attachment.php

Tại hội nghị Hack in the Box ở Kuala Lumpur vừa qua, Quarkslab, một công ty an ninh trụ sở tại Paris, đã báo cáo về một kết quả cho thấy Apple trong thực tế có thể giải mã message, do yêu cầu của chính phủ hoặc theo cách riêng của các nhân viên. “Tuyên bố của Apple rằng họ không thể đọc được những iMessages được mã hóa end-to-end chắc chắn là không đúng sự thật, như mọi người đã nghi ngờ, họ có thể làm điều đó”.

Apple đã không phản hồi về những bình luận của các chuyên gia trên. Tuy vậy, các nhà nghiên cứu trên không cho biết Apple đang hoặc sẽ đọc iMessages của ai hoặc những đối tượng nào, mặc dù họ tuyên bố phản đối điều đó.

Tin tốt là một người bình thường khó có thể giải mã được những iMessages, họ cần phải xắp xếp lại các mã hóa, một vài yêu cầu, kiểm soát vật lý thiết bị và cài đặt những những phần mềm độc hại cùng với những chứng chỉ giả mạo (fake certificates). Vì vậy, mối đe dọa thực sự có thể đến từ một nhân viên, làm việc theo lệnh của tòa án, thực hiện một cuộc tấn công từ Apple và sẽ không phải làm xáo trộn một thiết bị.

Nguồn: asia.cnet.com

Chỉnh sửa lần cuối:

forever_rock

Active Member
Ðề: Apple có thể đọc trộm iMassages của bạn

imassages là cái dịch vụ mát ở phía xa nhà bà Na hả bácb-(

Voldemort_128

Khi chính phủ có lệnh thì các hãng công nghệ phải nghe theo thôi :D

casauhip

Member

Quy luật thôi. không cái gì là không thể cả, chỉ biết cách hay không biết cách hay lâu hay nhanh mà thôi.

vinhtroc

Member
Tình hình này thì những bác mà dùng iP chắc phải off tính năng này thôi nhỉ!:D

gpk

Well-Known Member

Em thì chỉ chém gió với tụi bạn chả có thông tin mật gì nên muốn xem cứ xem =))

VThanhgtvt

Well-Known Member

Ông nào mà bồ nhí, bồ bịch thì chít...

huudatgia

Member

"iMassages" có thể tạm dịch là "ai mát xa? phải ko bác, chứ ko phải dịch vụ iMessages của Apple :)

noob

Member

tóm lại là bài này muốn nói về cái gì? Nếu có lệnh của tòa án bắt buộc thì Apple có thể đọc trộm tin nhắn của mình?

nk000009

Ðề: Re: Apple có thể đọc trộm iMassages của bạn

Tình hình này thì những bác mà dùng iP chắc phải off tính năng này thôi nhỉ!:D

Ngta quan tấm những hần tử khủng bố thôi chứ ba cái chuyện xyz với gấu nó quan tấm làm cái shit gì ?
Khéo lo

nta139

Member

lộn có 1 chữ là thành dịch vụ khác liền; gì chứ cái iMassage thì có lẽ nhiều người khoái hơn cái iMessage :D

nevol

Active Member
thực sự thì =)) sau vụ microsoft cho chính phủ mỹ thông tin của skype thì ko tin dc thằng nào nữa đâu

osiric

Well-Known Member

làm ra khóa được thì mở khóa được
lun lun là thế

Bên trên