Adobe ngừng hỗ trợ Flash trên Android 4.1

[just]Vào tháng 2 năm nay, Adobe đã tuyên bố rằng họ sẽ không phát triển các phiên bản tiếp theo của Flash Player trên trình duyệt di động nữa và họ cũng nói rằng phiên bản beta của Chrome trên Android sẽ không được hỗ trợ nữa. Tuy nhiên, Flash Player vẫn sẽ tiếp tục chạy trên các phiên bản Android từ 4.0 trở về trước. Hôm nay, Adobe tuyên bố họ sẽ không cấp chứng nhận phát triển Flash Player trên Android 4.1 (Jelly Bean). Từ ngày 15 tháng 8, Adobe sẽ ngừng cho phép cài đặt mới Flash Player từ Google Play Store. Tuy nhiên, cập nhật bảo mật và các bản vá quan trọng thì vẫn được áp dụng.

Vì những lý do trên, cách dễ dàng nhất để tiếp tục sử dụng Flash Player trên Android 4.0 hoặc các phiên bản trước đó là sử dụng các thiết bị đã được cài sẵn Flash Player. "Nếu một thiết bị được nâng cấp từ phiên bản Android 4.0 lên Android 4.1 thì phiên bản Flash Player hiện hành sẽ có những trục trặc, vì nó không hỗ trợ Android 4.1. Chúng tôi khuyên bạn nên gỡ Flash Player ra khỏi các thiết bị đã được cập nhật lên Android 4.1," Adobe nói.[/just]
Theo Ubergizmo

Chỉnh sửa lần cuối:

Lemithful

Active Member
Ðề: Adobe ngừng hỗ trợ Flash trên Android 4.1

ko có Flash thì ko xem clip dc ah nếu không xem được thì đó là ngày tử của ad

fulloflove

Bác cứ yên tâm, không có Flash thì mình có HTML 5. Vẫn có thể xem video clip phà phà. :D

chưa chắc đâu. nhiều chương trình cũ vẫn dựa trên flash như mobi TV nên ko có flash là bó tay
ko có Flash thì ko xem clip dc ah nếu không xem được thì đó là ngày tử của ad
html5 hoàn toàn có khả năng thay thế flash. hiện h nó chưa thông dụng nhưng mà tương lai thì mọi ng cũng phải chuyển qua hết thôi
adobe ngưng phát triển flash thì vẫn có thể có những ng khác phát triển 1 bộ thư viện thay thế. như adobe ko hỗ trợ flash cho mấy dòng đt cũ dùng ARMv6 nhưng mà vẫn có nhiều ng mod lại mấy bản flash riêng cho nó. hay linux vẫn có nhiều bản flash do các lập trình viên bên ngoài viết nhưng mà phần lớn đều bị ngưng lại hết rồi

Saiyandt

Member

HTML5 sẽ thay thế het flash thôi

vucovu

Giống chuyển nhà vậy, trục trặc và mất mát đau khổ cả tốn kém nữa để được ở nơi tốt hơn (hoặc xấu hơn với 1 số thiết bị). Hổm giờ con Flash nó quậy bà con mình quá, không biết đó có phải là 1 chiêu quấy rối của các bác to đầu nhằm định hướng tiêu dùng không?

minhvuong_hau

Các bác cứ khoái HTML5 chứ em ko khoái tý nào. Cài thêm plug-in như flash em chả thấy sao cả.

Còn thằng HTML5 chạy cứ gọi là thôi rồi. Nặng máy khủng khiếp. Máy game chơi cực nhẹ trên flash thì HTML5 với khả năng ngốn CPU trời cho của mình gật tưng bừng.

Các bác cứ thử chơi angry birth và fieldrunner trên HTML5 thì biết. Con i5 2410. Ram 4G của em chạy gần 80% tốc độ chip để tải game 2D này. -> Má ơi.

Bên trên