3D Passthrough Receiver, nên mua vào thời điểm này không ạ ?

nosmoking

Member
Chào các bác, e có người nhà sắp ở US về định nhờ xách hộ 1 con Receiver, e đang lăn tăn giữa Yamaha RXV 665 và Denon AVR 2310CI thì nhìn thấy con Yamaha RXV 567BL này có support 3D qua HDMI 1.4 với giá khá hợp lý, theo các bác vào thời điểm này đầu tư vào Receiver 3D đã hợp lý chưa ạ hay là nên chờ thêm thời gian nữa ? Các bác tư vấn giúp em với, người nhà e sắp về rồi :((

http://www.bestbuy.com/site/Yamaha+...iver/9785073.p?skuId=9785073&id=1218173773915

lehoang40

Ðề: 3D Passthrough Receiver, nên mua vào thời điểm này không ạ ?

Bác mua HDMI 1.4 đem về thì TV bác phải có HDMI 1.4, nguồn phát 1.4, phim 3D chuẩn.
Nếu bác có hết mấy cái đó rồi thì mang em nó về (phim 3D chuẩn không biết kiếm sao đủ cho bác xem :)) )

nosmoking

Member

Hix, vấn đề e lăn tăn cũng như bác Hoàng và bác Hùng nói, nhưng con 3D passthrough này thực ra giá nó cũng ko đắt hơn dòng ko có là bao nhiêu nên em mới lăn tăn. Vụ nguồn phát và TV thì đúng là vào thởi điểm hiện tại khó mua thật, em tính cứ mua trước dùng như receiver bình thường khác rối đến khi nào các thành phàn 3D khác phổ biến thì cập nhật sau :D

manhthang

Huyền Thoại

Giá hợp lý cứ đi tắt đón đầu cũng được. Sang năm là chuẩn HDMI 1.4 lại phổ biến như HDMI 1.3 bây giờ thôi.

sieucan

Active Member

vấn đề không phải Re mới đắt hơn re cũ nhiều, mà bác phải thay đổi toàn bộ từ BDP, AVR, TV tất cả phải hỗ trợ HDMI 1.4.
Nghe đâu cũng tương thích ngược với HDMI 1.3 nên hướng này cũng đc. Chưa có hàng nên chưa biết nó như thế nào :p

Tương thích ngược các bác ơi.

http://www.hdmi.org/manufacturer/hdmi_1_4/hdmi_1_4_faq.aspx#6

http://en.wikipedia.org/wiki/HDMI#Version_comparison

hdat

" Ăn theo thuở, ở theo thời" đón đầu làm chi cho mệt vậy bác, chuẩn HDMI 1.4 ít ra cũng khoảng 3 năm nữa mới phổ thông, trong khi đó hiện tại bác phải chạy đua vũ trang với cái 3D và HDMI 1.4 rất hao đạn lắm đấy bác.

lehoang40

Mấy cái vụ tương thích này thì phải thấy mới tin bác ơi.
HDP ở VN toàn xài hàng của mấy anh Tàu khựa, cùng 1.3a với nhau mà cắm thẳng vào LCD còn cái được cái không, anh em la quá nó cho bản vá lổi, update thì lại thấy hình, hí hửng đem con AVR về, cắm vô AVR thì LCD nó đen thui, phải quay lại cái version cũ nó mới chịu lên hình.

onggia

Well-Known Member

Hix, vấn đề e lăn tăn cũng như bác Hoàng và bác Hùng nói, nhưng con 3D passthrough này thực ra giá nó cũng ko đắt hơn dòng ko có là bao nhiêu nên em mới lăn tăn. Vụ nguồn phát và TV thì đúng là vào thởi điểm hiện tại khó mua thật, em tính cứ mua trước dùng như receiver bình thường khác rối đến khi nào các thành phàn 3D khác phổ biến thì cập nhật sau :D

thêm thắt nhiều thứ thế mà ko hơn được bao nhiêu thì có vẻ chất lượng cũng ko biết thế nào nhỉ.Mà 3D tầm này thì được mấy phim đón đầu chả để làm gì cả bác ơi,mua công nghệ mới là cứ phải tận dụng được ngay thì hãy mua.

Achilles

Phim còn chưa nhiều .. mua lam gi bác ơi cứ âm thanh chuẩn đi đã .......

nosmoking

Member

Hix, tình hình này có lẽ là e làm con Denon 2310CI cho lành vậy, đầu tư 3D vào thời điểm này hao đạn quá :((

Dr_slums

Em lại cho là bác cứ mua 3D đi. Đằng nào cũng mua nếu bác định mua mà không đổi receiver trong vài năm nữa thì mua sau đó nâng câp dần dần. Nếu bác là người hay đổi hàng điện tử nói chung thig khi nào thích mua sau cũng đc. Tuy nhiên luu ý là tính ra nó chỉ đắt vào chục $ thôi nến cũng chẳng phải là vấn đề to tát lắm đâu. Em cũng không lấy denon 1910 đợi 1611 (bây h denon 1910 còn rẻ hơn cả 1611 sắp tới)ra đây này.
Chúc bác có quyết định sáng suốt.

lehoang40

Thời điểm này nếu bạn ở VN thì tốt nhất không mua gì cả, chỉ ngồi chờ thôi, chừng vài tháng nửa có hàng 1911 về rồi mới tính.
Nếu nôn nóng có dàn HT quá, thì bỏ ra 3tr mua con Denon 1802 bên vnav đang rao bán, về nghe tạm đã.

nosmoking

Member

Vấn đề thời điểm chính là điều mà e lăn tăn bác Hoàng ạ, nếu có thể chờ được thì dĩ nhiên là e chờ ngay. Nhưng không phải lúc nào cũng có người xách hàng về hộ như đợt này, nhất là xách cả 1 cái thùng receiver to đùng không phải là điều đơn giản. Thực ra thì đối với em 3D không phải là ưu tiên số một, nhưng do nó cũng không đắt đỏ j hơn so với loại ko có 3D nên muốn mua trước để đầu tư sau.

lehoang40

Nếu đã vậy thì bác nhờ vác về con 1911 luôn. Nếu về đây mà vấn đề HDMI tương thích được thì quá tốt, nếu không thì dùng đở đường Optical chờ thời vậy. Đường nào bác cũng xài được.

Nhớ review cho anh em học hỏi nha.

melody23

Member

Hix, tình hình này có lẽ là e làm con Denon 2310CI cho lành vậy, đầu tư 3D vào thời điểm này hao đạn quá :((

bác cứ làm receiver 3D đi, thêm con PS3 nữa là bác có nguồn phát rồi ( em nghe sony sắp tới sẽ cho ps3 chơi đc phim 3D và game 3D), bác chỉ cần đợi khi nào tivi 3D rẻ và nguồn phim nhiều là chiến được luôn, đỡ phải lăn tăn đi đổi với sợ mất giá :D

Dr_slums

bác cứ làm receiver 3D đi, thêm con PS3 nữa là bác có nguồn phát rồi ( em nghe sony sắp tới sẽ cho ps3 chơi đc phim 3D và game 3D), bác chỉ cần đợi khi nào tivi 3D rẻ và nguồn phim nhiều là chiến được luôn, đỡ phải lăn tăn đi đổi với sợ mất giá :D

Bác nói câu này chính xác. Tóm lại : Nếu chưa mua thì mua luôn 3D sau này khỏi phải đổi. Nếu có rồi mà chưa có 3D thì đừng bán đi mà mua 3D vì chưa cần thiết đợi khi nào 3D nó phổ biến thì hãy mua.

ntuandat

Member

Vấn đề thời điểm chính là điều mà e lăn tăn bác Hoàng ạ, nếu có thể chờ được thì dĩ nhiên là e chờ ngay. Nhưng không phải lúc nào cũng có người xách hàng về hộ như đợt này, nhất là xách cả 1 cái thùng receiver to đùng không phải là điều đơn giản. Thực ra thì đối với em 3D không phải là ưu tiên số một, nhưng do nó cũng không đắt đỏ j hơn so với loại ko có 3D nên muốn mua trước để đầu tư sau.

Bác cho em hỏi chút.
Vấn đề xách tay về thì có bị thuế không ạ? Vì tháng 7 em cũng có người qua Las Vegas, tính nhờ mua ít đồ về.
Nếu mua laptop thì dễ, chứ ôm receiver hay floorstanding spearkers thì chắc .... chết vì
1. Trọng lượng
2. Thuế ???
Bác cho em xin ít kinh nghiệm với

redarcher

Member

3D hiện nay như một đứa trẻ mới chào đời, tã lót, bỉm, quần áo, bố mẹ... chưa đồng bộ nên là không nên mua những thứ công nghệ ở thời điểm sơ khai này.

nosmoking

Member

Bác cho em hỏi chút.
Vấn đề xách tay về thì có bị thuế không ạ? Vì tháng 7 em cũng có người qua Las Vegas, tính nhờ mua ít đồ về.
Nếu mua laptop thì dễ, chứ ôm receiver hay floorstanding spearkers thì chắc .... chết vì
1. Trọng lượng
2. Thuế ???
Bác cho em xin ít kinh nghiệm với

Nói chung là nếu người ta chịu mang về cho mình thì không có vấn đề gì đâu bác ạ, miễn là trọng lượng và khối lượng không vượt quá số lượng cho phép.

Bên trên