[1link|Fshare]Hitman: Absolution_repack blackbox (Hàng HOT phỏng tay)

nukunkun

Member
[1link|Fshare]Hitman: Absolution_repack blackbox (Việt hóa cực hay!)

Game này cũng 1 thời hoành tráng, mình cũng đã từng trãi nghiệm phần 2 và ... ghiền sniper và mê các thể loại tương tự, cho đến thời điểm bây giờ mình mới đủ khả năng làm những gì mình thích và trãi nghiệm những gì bỏ lỡ hồi còn nhóc!
Sau đây là review nè:
Chàng sát thủ lạnh lùng Agent 47 đã trở lại với một phong cách hoàn toàn mới trong Hitman: Absolution.

Bên trong một thư viện cũ kỹ tại Chicago, anh ta lặng lẽ đứng nhìn những vệt mưa bên ngoài cửa sổ, rồi bất ngờ lao người qua đó, kịp thời né tránh loạt súng của đám đông cảnh sát. Trò chơi bắt đầu.

Không vũ khí, chỉ có bóng tối là bạn đồng hành, nhân vật chính sẽ phải bắt đầu di chuyển từ tầng dưới cùng của thư viện, quan sát đánh giá tình hình và lén lút tập kích các nhân viên cảnh sát. Thông qua một khả năng mới gọi là "Instinct - Bản năng", 47 có thể nhìn xuyên qua giá sách và các bức tường để biết được vị trí của kẻ thù, game hiển thị một ra đa theo dõi HUD phía trên bên trái của màn hình. Những vệt sáng trên con đường mòn thể hiện vị trí mà kẻ thù đi qua để người chơi có thể né tránh. Giống như những phiên bản Hitman trước đây, chàng 47 sẽ phải đánh lạc hướng kẻ thù bằng những hành động riêng biệt như sập cầu chì, chờ đèn báo sáng lên lôi kéo viên sĩ quan tới sửa chữa. Công việc còn lại chỉ là âm thầm kết liễu đối phương.

Trong phiên bản Obsolution, các động tác di chuyển cơ bản đã được cải thiện nhiều so với những phiên bản trước đây. Giống như trong phần mới nhất của Tom Raider hay series game Uncharted, 47 đã có thể dễ dàng leo lên leo xuống các gờ để tránh bị phát hiện hoặc thả người từ trên cao xuống để tiếp cận mục tiêu. Trong bản demo được giới thiệu, nhân vật chính sẽ bắt đầu cuộc hành trình bằng cách sử dụng tay không, sau đó là các vũ khí mới tìm được trong game như một đoạn dây điện hay bức tượng bằng cẩm thạch. Tại một vị trí, người chơi phải điểu khiển nhân vật nhảy lên, treo người vào một mỏm đá để kéo kẻ thù từ ban công rơi xuống, gần giống như trong game Assassin's Creed hay Splinter Cell. Đôi khi người chơi phải hạ thủ đối phương bằng những cách rất "đặc biệt", nhưng cũng có lúc chỉ đơn giản là nhấn nút để kết liễu họ.

Nhưng rồi cũng đến lúc anh chàng nhận ra là có quá nhiều cảnh sát và việc âm thầm dứt điểm từng mục tiêu là bất khả thi. Lúc này, 47 phải lấy khẩu súng từ xác một viên cảnh sát và bắt lấy một người khác làm lá chắn sống cho mình. Cuộc giằng ^#(^
[Hơn nữco giữa đám đông cảnh sát và nhân vật chính kết thúc khi anh ta đẩy lá chắn của mình về đám đông kẻ thù, bắn ra một loạt đạn rồi tiến lên cầu thang, chạy dọc theo ban công sau đó đánh đu với chiếc đèn chùm trên trần nhà cho nó rơi xuống, cuối cùng là tẩu thoát qua một ô cửa chớp. Bên ngoài là trận mưa xối xả và đường chân trời mờ mịt của thành phố Chicago.

Trong những màn chơi tiếp theo, Hitman sẽ sử dụng chiến thuật cổ điển là ngụy trang. Nhân vật chính phải sử dụng những bộ trang phục lấy được từ kẻ thù để có thể tiến vào khu vực nguy hiểm. Gameplay đầy thú vị với cảnh kéo mũ thấp xuống để che kín mặt khi đi qua một viên cảnh sát, ném đá để thông báo cho một người đàn ông, hay khi đi thu thập các tài liệu mật.

Âm thanh trong game biến đổi theo từng màn chơi, từng hành động, khi hồi hộp kịch tính, khi mạnh mẽ dồn dập. Tiếng mưa rơi, sấm chớp hay tiếng động đều được chau chuốt một cách tỉ mỉ. Kèm theo đó là hiệu ứng ánh sáng phong phú, từ ánh đèn chói mắt của máy bay trực thăng đến khung cảnh mờ mịt ẩm ướt trong góc phố. Hình ảnh trong game rất mịn và đẹp, quan trọng hơn là hệ thống kẻ thù dường như trở nên tinh ranh hơn rất nhiều.

Đây là phần mang phong cách điện ảnh nhiều nhất trong series game này. Nhà sản xuất Absolution kể câu chuyện theo cách họ muốn và sự lựa chọn của mỗi người chơi sẽ đem đến các kết quả khác nhau. Luôn luôn có một vũ khí cực kỳ hữu ích được đặt ngay trước cuộc chạm trán với kẻ thù, cho dù đó là cuộn dây điện hay cặp dùi cui cảnh sát .

Cách thiết kế trò chơi đã được thay đổi, 47 sẽ thiên về phòng thủ hơn là tấn công. Theo phong cách chơi cũ, nhân vật chính luôn bị người đàn ông lạ mặt điều khiển, phải lén lút tiến vào thành trì của đối phương rồi dành phần lớn thời gian vào việc nghiên cứu, tìm ra cách tốt nhất để ám sát mục tiêu. Bây giờ, anh phải trốn chạy tất cả mọi người và mọi sai lầm sẽ dẫn đến hậu quả xấu.

Bản demo tại E3 lần này chắc chắn đã thu hút sự quan tâm của cộng đồng game thủ, nhất là những người hâm mộ series Hitman. Không thể trông chờ qúa nhiều vào một bản giới thiệu, nhưng cho đến giờ thì sự thể hiện của Hitman: Absolution dường như rất độc đáo. Tất cả những gì cho thấy đến giờ chi là những hình ảnh hấp dẫn, còn có sự thay đổi về lối chơi truyền thống của Hitman hay không thì còn phải chờ cho đến khi Absolution chính thức xuất hiện.
Review khác:
[FSHARE][TORRENT] Hitman Absolution+DLC-SKIDROW

TRAILER: (HAY KHỎI NÓI)
[video=youtube;65gcndvshAY]http://www.youtube.com/watch?v=65gcndvshAY[/video]

Xem qua lối chơi 1 tí cho đở thèm nào:

[video=youtube;EcJhijTI1Ps]http://www.youtube.com/watch?v=EcJhijTI1Ps[/video]

Cấu hình theo NSX:

CẤU HÌNH THỰC TẾ:
CPU Core 2 E7500 OC 3.52Ghz
RAM ddr3/1333 4gb (2x2gb)
VGA EVGA 9800 GTX+ 1gb
Độ phân giải màn hình 1366x768
Chơi all High FPS 30 tương đối nhưng khuyên để xen kẽ High và Midium, normal và 4x thôi!

1 link download 9.8Gb:
[hide][/hide]
Release name........: Hitman.Absolution-Black_Box
Size................: 9.84 GB
Required size.......: 23.4 GB
Final size..........: 23.4 GB
Type................: Repack
Cracked by..........: Skidrow
Release date........: 22/11/2012
Format..............: iSO
Platform............: PC
Genre...............: Action
Languages...........: English
Ripped..............: Nothing
Videos..............: Lossless
Audio...............: Lossless
Texture.............: Lossless
Registry............: Not needed
Redist..............: DirectX,Visual C ++

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT:
1.Unrar.
2.Mount ra đĩa ảo
3.Run 'Setup.exe'.
4.Start game từ icon ngoài desktop

Update DLC only: Giải nén và copy vào thư mục cài game/runtime/DLC

Link tải phim

Link tải phim
VIỆT HÓA HITMAN CỰC HOT!!!
Link download trực tiếp từ Fshare

Các bạn vào link này xem hướng dẫn. Còn sau đây là hướng dẫn từ mình để kích hoạt vào game:
- Thứ 1 bạn fải có 1 acc steam đăng ký và kích hoạt ít nhất là hơn 2 tuần và có tải 1 số game free trong acc hoặc có người gửi key dota 2 nhằm giúp acc bạn hoạt động tốt hơn để làm những tác vụ như add friend trong steam ...
- Nếu ko thể kích game trực tiếp... mà chắc chắn là ko đc đối với cái bản repack của mình, phải dùng acc steam vào game mới đc
Cách làm:
- Đăng nhập acc steam:

Chọn View Game Libary. Sau đó nhấn + ADD A GAME...> Add a Non-Steam game... để add hitman ngoài desktop vào hoặc nhấn Browse... để đưa đến nơi chứa Hitman
Sau khi đưa hitman vào đc trong acc Steam ta sẽ đc như thế này:

Play vào game thôi! Vào sau đoạn trailer thì bạn sẽ thấy giao diện hoàn toàn là việt hóa. Vào Tùy chỉnh để bật sub cho game (On là đc) tự nó sẽ hiển việt sub khi vào màn chơi!
[video=youtube;YVczDpMF6LI]http://www.youtube.com/watch?v=YVczDpMF6LI[/video]

Chỉ cần kích hoạt game bằng steam 1 lần là những lần sau có thể chơi trực tiếp ngoài desktop!

Chỉnh sửa lần cuối:

nukunkun

Member
Ðề: [1link|Fshare]Hitman: Absolution_repack blackbox (Hàng HOT phỏng tay)

Đang chơi tới màn Street of Hope như trên trailer, cảm nhận tổng thể là game rất chất nghen pà kon! Hay hơn cả những phần trước, mình có thể chơi ở chế độ nào tùy thích, giết ng` trong im lặng ko để giấu vết, hoặc săn người ẩn nấp, hoặc bắn giết trực diện mà bên cạnh đó thì điểm của mình của sẽ thay đổi theo từng cách chiến! Mà thôi chẳng cần quan tâm, miễn thích thì chơi kiểu nào cũng được!

nh0cl0v3

Member

Mình thì khởi động game báo lỗi " Hitman5 has stopped working " là sao nhỉ hix chủ thớt

nukunkun

Member

Mình thì khởi động game báo lỗi " Hitman5 has stopped working " là sao nhỉ hix chủ thớt

lạ nhỉ, mình cài đặt bình thường đâu có bị lỗi đó?! Xem có cài thiếu Drix, visual C++ ko? Hoặc xem lại win của bạn. Mà bạn có download của mình ko? Nếu là bản của mình thì bảo đảm ko fải do phần cài đặt!

Hoặc tham khảo video này:
[video=youtube;di_0ygMPs5o]http://www.youtube.com/watch?v=di_0ygMPs5o[/video]

nukunkun

Member

Đã chiến xong game này, cũng hay phết!

Kevoyeur

Mình down 1 bản 14gb cũng của Skidrow nhưng mà về cài đặt xong run thì nó trơ ra chả thấy động tĩnh gì :(
Bản này có chắc ăn ko chủ thớt :( máy mình cấu hình yêu cầu ngon :(

nukunkun

Member
Ðề: Re: [1link|Fshare]Hitman: Absolution_repack blackbox (Hàng HOT phỏng tay)

Mình down 1 bản 14gb cũng của Skidrow nhưng mà về cài đặt xong run thì nó trơ ra chả thấy động tĩnh gì :(
Bản này có chắc ăn ko chủ thớt :( máy mình cấu hình yêu cầu ngon :(

Bản này chất lượng khỏi bàn bạn, mình vừa chơi xong cách đây 2 hôm! Mình chỉ up những game mình chơi và thấy hay thôi bởi thế những file setup này mình đã test qua rồi ko lo lắng đâu! Chỉ cần làm theo hướng dẫn là đc 100% play game!

Roccat

Active Member
bạn ơi, sao mình down về cài thì mở lên cũng ko thấy động tĩnh gì hết vậy :-s

nukunkun

Member
Ðề: Re: [1link|Fshare]Hitman: Absolution_repack blackbox (Hàng HOT phỏng tay)

bạn ơi, sao mình down về cài thì mở lên cũng ko thấy động tĩnh gì hết vậy :-s

Bạn nói vậy sao mình biết bị gì? Bạn xem lại máy bạn ấy, mình cài đặt chơi bình thường có vấn đề gì đâu?! Vừa end game cách đây mấy hôm, mình post game lên trước ngày mình cài vào máy nữa là, sau đó vài ngày mình cài vào chơi thôi. Vấn đề do máy bạn thôi. Mà cái này dạng ISO về ko dùng trình ISO mount ra đĩa ảo cài mà mở lên ko thấy động tĩnh gì thì bạn tự hiểu nó bị gì rồi!

P/S:Quái thật game nào cũng có ng` vào phản ánh mình chơi ầm ầm cài xong chơi liền có gì khó khăn đâu cà? Hên là tận tâm tới nổi download về lại test nữa chứ!

Roccat

Active Member
Re: Ðề: Re: [1link|Fshare]Hitman: Absolution_repack blackbox (Hàng HOT phỏng tay)

Bạn nói vậy sao mình biết bị gì? Bạn xem lại máy bạn ấy, mình cài đặt chơi bình thường có vấn đề gì đâu?! Vừa end game cách đây mấy hôm, mình post game lên trước ngày mình cài vào máy nữa là, sau đó vài ngày mình cài vào chơi thôi. Vấn đề do máy bạn thôi. Mà cái này dạng ISO về ko dùng trình ISO mount ra đĩa ảo cài mà mở lên ko thấy động tĩnh gì thì bạn tự hiểu nó bị gì rồi!

P/S:Quái thật game nào cũng có ng` vào phản ánh mình chơi ầm ầm cài xong chơi liền có gì khó khăn đâu cà? Hên là tận tâm tới nổi download về lại test nữa chứ!
:)) hihi bạn tốt quá >.< mình cũng tìm ra cách fix rùi....do chưa cài steam thui :D :D :D phiền bác chủ quá :x bi h chơi ngon lành luôn :x tiện thể bạn có Hawkx 2 hoặc Alien Breed 3 thì up hộ mình nhé :x link mình kiếm die hết rùi...Nice Weekend :x

youandme_nt2010

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [1link|Fshare]Hitman: Absolution_repack blackbox (Hàng HOT phỏng tay)

:)) hihi bạn tốt quá >.< mình cũng tìm ra cách fix rùi....do chưa cài steam thui :D :D :D phiền bác chủ quá :x bi h chơi ngon lành luôn :x tiện thể bạn có Hawkx 2 hoặc Alien Breed 3 thì up hộ mình nhé :x link mình kiếm die hết rùi...Nice Weekend :x

Hawk 2 thì chờ tới mùa quýt năm sau luôn đi :-j

nukunkun

Member

Game này cực hay, ko chơi hơi phí

mình cai game chay nó bị lỗi "the procedure entry point skidrow could not be located in the dynamic link library buddha.dll" mong các bác giúp minh với thank nhiều!!

nukunkun

Member

mình cai game chay nó bị lỗi "the procedure entry point skidrow could not be located in the dynamic link library buddha.dll" mong các bác giúp minh với thank nhiều!!
Bạn tham khảo clip này để fix!
[video=youtube;NLZvRleSb1I]http://www.youtube.com/watch?v=NLZvRleSb1I[/video]

bác có thể chi kỷ hơn môt tý ko??

nukunkun

Member

bác có thể chi kỷ hơn môt tý ko??

Mình ko rõ lỗi này, vì máy chưa hề gặp, lỗi này phát sinh do máy của bạn! Mình google dịch bạn tìm hiểu thêm nha:

DLL = Dynamic Link Library là một phần của chương trình máy tính
Entry Point = địa chỉ bộ nhớ bên trong các tập tin dll mà các cuộc gọi dữ liệu cụ thể từ các file DLL khác

*** Báo cáo vấn đề:

Những lỗi sau bật lên:

"Không thể tìm thấy điểm vào trong thư viện liên kết động XXX.dll"

"Thủ tục nhập điểm ... không thể được đặt trong thư viện liên kết động XXX.DLL"

*** Nguyên nhân thường gặp các lỗi này:

(1) hệ thống các tập tin DLL bị hỏng hoặc mất tích

(2) các lỗi hệ thống khác liên quan đến các tập tin DLL

*** Hướng dẫn sửa chữa:

(1) Quét tất cả các file DLL hệ thống với Windows System File Checker

Điều này sẽ sửa chữa bất kỳ vấn đề hỏng hoặc mất tích của các tập tin DLL hệ thống.

Để sử dụng kiểm tra hệ thống tập tin:
http://www.articlewritingclicks.com/Tools/SFC__Windows_System_File_Checker__W ...

(2) Kiểm tra và sửa chữa lỗi hệ thống khác liên quan đến các tập tin DLL

Sử dụng chẩn đoán và công cụ sửa chữa sau để làm điều đó:
Dll Errors Repair Tool

Bên trên