13.500 $ cho ai đột nhập được vào Mega

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Kim DotCom sau khi trở lại đã trở nên mạnh miệng hơn bao giờ hết khi treo phần thưởng 13.500 $ cho người đầu tiên đột nhập thành công vào hệ thống bảo mật của Mega.

Đây dường như là sự thể hiện tự tin của mình và khoe khả năng bảo mật mới nhằm làm yên tâm mọi người dùng. Giải thưởng này được công bố sau khi Mega bị chỉ trích vì các thủ tục an ninh của nó trên một số trang blog và giới công nghệ. Tại thời điểm này, Mega nắm giữ gần 50 triệu tập tin, đó là một thành tựu đáng kể khi nó mới chỉ ra mắt chưa được hai tuần.

Nói chung, là không hiểu các hacker sẽ nhận thưởng 13.500 $ này như thế nào, đi bộ đến trụ sở và lấy chăng. Không biết trong bao lâu thì sẽ có người nhận được giải thưởng đây, nếu như giới hacker thực sự quan tâm đến nó.

Nguồn: ubergizmo.com

oldfriend

Moderator
nếu đã tự tin thế thì rao hẳn 1mil xem, sập ngay cái mega ấy chứ :) (ý kiến cá nhân)

nguyentrungthanh

Well-Known Member
Tự tin thì người dùng sẽ an tâm nhưng tự tin quá như vầy không ổn chút nào, cũng hơi lo lo!

minhcoi

Active Member
Ðề: 13.500 $ cho ai đột nhập được vào Mega

1mil em trích 60% cho chú canh máy chủ, sập chắc.

mềnh mà có thể đánh sập được nó thì mình cũng chả thèm nhận 13.500$ làm cái ghề B-)

Mất time đến 500.000 lần tuổi thọ của vũ trụ mới xâm nhập được mà cho có 13.500$ ah :(

chuongzzz

Member
Các bác có vẻ đánh giá thấp bác Kim quá , tại sao chỉ là $13500 (mà ko phải là $135000000000....) . Bởi vì ko có gì là tuyệt đối 100% . Bác Kim ra chiêu này thứ nhất là để trấn an các uploader cũng như tạo sự tin tưởng khi quay trở lại thứ 2 em nghĩ quan trọng hơn là bác Kim muốn thử xem chương trình của mình bảo mật được cỡ nào , và cái giá $13500 là quá rẽ để bác Kim tìm và fix lỗi (đặt trường hợp có ai Break được) . Tóm lại là 1 ná quá trời chim he he

the_calm_dawn

Treo có $13500 thì sao kích thích được các hackers :))

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: 13.500 $ cho ai đột nhập được vào Mega

Bác không ham tiền nhưng em nghĩ nếu được giải lại đem vinh quang về cho HDVietnam cũng như Tổ quốc không phải là rất đáng sao?

Bác không tính, vô được nhưng nhận tiền kiểu gì ah? :))

Bên trên